quang cao

một cuốn sách hay cho những bạn muốn luyện thi TOEIC cấp tốc.

Thảo luận trong 'Tiếng Anh' bắt đầu bởi baochau_2711, 15/8/09.

Lượt xem: 5228

1. baochau_2711

baochau_2711 New Member

Sau nhiểu ngày suy nghĩ mình đã đi đến quyết định là ko luyện thi TOEIC ở trung tâm mà tự học ở nhà:">. Vừa đỡ tốn kém lại không phải đi đâu xa, thời gian chủ động. Hôm nay ra hiệu sách Trang chỗ Bà Triệu tìm được cuốn luyện thi khá hay có tên là 30 days to the toeic test + 2 đĩa CD ( hihi thực ra là nó phù hợp với hoàn cảnh của mình). Mỗi ngày học được thiết kế với nhiều dạng câu hỏi khác nhau như nghe hiểu (nhìn tranh và nghe băng), đọc hiểu, tìm lỗi sai, giới từ.. Và tất cả các câu hỏi đều ở hình thức trắc nghiệm đúng như một bài kiểm tra của TOEIC. Đương nhiên là không thể thiếu Answer key để tham khảo rùi. Mình nghĩ là những sinh viên mới vào trường hạn hẹp thời gian để ôn tập như mình thì cuốn sách này sẽ giúp ích rât nhiều.8->(đấy là mình hi vọng vậy bởi mai mới chính thức tự ôn luyện). Chúc các bạn và cả mình nữa đạt điểm cao trong kì thi TOEIC sắp tới:x

2. sieusao18

sieusao18 New Member

cảm ơn bạn... nhưng mà 30 days cơ à..giơ mình còn tầm 15 days thôi :|...Bỏ tiếng Anh 3 năm rồi..hix.
    dù nó ko khó nhưng học mà ko có cảm hứng thì rất chán, mà cảm hứng lại đến từ các bạn nữ :">

3. dragonquest08

dragonquest08 New Member

thêm 2 quyển cơ bản này nữa nè :
    1. How to prepare for TOEIC
    2. Building skills for the Toeic test
    thank !

4. hoangtulove

hoangtulove New Member

sách toeic nào cũng giống nhau thôi
    cracking to toeic,
    practise test for toeic
    oxford practise test...